topic: Блог

Menene GitOps?

Lura Fassara Saboda haka, muna farin cikin ba da hankalin ku fassarar wani labarin - ko da yake kusan shekara guda da ta wuce! - daga Weaveworks, shugaban […]

An saki Debian 10 "Buster".

Membobin al'ummar Debian sun yi farin cikin sanar da sakin tsayayyen sakin na gaba na tsarin aiki na Debian 10, codename buster. Wannan sakin ya haɗa da fakiti sama da 57703 da aka haɗa don tsarin gine-gine masu zuwa: 32-bit PC (i386) da PC 64-bit (amd64) 64-bit ARM (arm64) ARM EABI (armel) ARMv7 (EABI hard-float ABI, armhf) MIPS (mips (babban endian […]

Yadda ake Amfani da Ilimin Kimiyyar Kwamfuta

Yawancin masu shirye-shiryen zamani sun sami iliminsu a jami'o'i. Bayan lokaci, wannan zai canza, amma yanzu abubuwa sun kasance masu kyau a cikin kamfanonin IT har yanzu suna zuwa daga jami'o'i. A cikin wannan sakon, Stanislav Protasov, Daraktan Harkokin Jami'ar Acronis, yayi magana game da hangen nesa na siffofin horar da jami'a don masu shirye-shirye na gaba. Malamai, ɗalibai da waɗanda suke aiki da su na iya ma […]

Kasadar sararin samaniya Elea yana samun babban sabuntawa kuma yana zuwa PS4 ba da daɗewa ba

Soedesco Publishing da Kyodai Studio sun yanke shawarar raba labarai game da kasadar sci-fi Elea, wanda aka saki a baya akan PC da Xbox One. Da fari dai, wasan mika wuya zai bayyana akan PlayStation 25 a ranar 4 ga Yuli. A wannan lokacin, ana gabatar da tirelar labari. Sigar PS4 zai haɗa da duk sabuntawa da haɓakawa da aka yi tun lokacin da aka sake shi akan Xbox One da PC (ciki har da […]

Aikin Snuffleupagus yana haɓaka ƙirar PHP don toshe lahani

Aikin Snuffleupagus yana haɓaka wani tsari don haɗawa da mai fassarar PHP7, wanda aka tsara don inganta tsaro na muhalli da kuma toshe kurakuran gama gari waɗanda ke haifar da lahani a cikin gudanar da aikace-aikacen PHP. Hakanan tsarin yana ba ku damar ƙirƙirar faci mai kama-da-wane don gyara takamaiman matsaloli ba tare da canza lambar tushe na aikace-aikacen mai rauni ba, wanda ya dace don amfani a cikin tsarin tallan tallan jama'a inda […]

Ana haɓaka yanayin toshe tallace-tallace masu ƙarfi don Chrome

Wani sabon yanayi don toshe tallace-tallacen da ke cinye tsari da albarkatun cibiyar sadarwa da yawa ana haɓaka don mai binciken gidan yanar gizon Chrome. Ana ba da shawara don sauke tubalan iframe ta atomatik tare da talla idan lambar da aka aiwatar a cikinsu tana cinye fiye da 0.1% na yawan bandwidth da ake samu da 0.1% na lokacin CPU (jimla da minti ɗaya). A cikin cikakkun dabi'u, an saita iyaka a 4 MB na zirga-zirga da sakan 60 na lokacin sarrafawa. […]

Fasahar Sberbank ta fara wuri don gwada algorithms tantance fuska

VisionLabs, wani ɓangare na tsarin halittu na Sberbank, ya fito kan gaba a karo na biyu a cikin gwajin ƙirar fuska a Cibiyar Matsayi da Fasaha ta Amurka (NIST). Fasahar VisionLabs ta sami matsayi na farko a cikin rukunin Mugshot kuma ta shiga saman 3 a cikin nau'in Visa. Dangane da saurin fitarwa, algorithm ɗin sa sau biyu yana sauri kamar mafita iri ɗaya na sauran mahalarta. A lokacin […]

Harshen shirye-shiryen tsatsa 1.36

An buga yaren shirye-shiryen tsarin Rust 1.36, wanda aikin Mozilla ya kafa, an buga shi. Harshen yana mai da hankali kan amincin ƙwaƙwalwar ajiya, yana ba da sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya ta atomatik, kuma yana ba da hanya don cimma babban aiki daidai gwargwado ba tare da amfani da mai tara shara ko lokacin aiki ba. Gudanar da ƙwaƙwalwar ajiya ta atomatik na Rust yana 'yantar da mai haɓakawa daga magudin nuni kuma yana kare matsalolin da ke haifar da […]

Sakin mai sarrafa taya GNU GRUB 2.04

Bayan shekaru biyu na haɓakawa, an gabatar da tabbataccen sakin na'urar sarrafa boot ɗin dandamali da yawa GNU GRUB 2.04 (GRand Unified Bootloader). GRUB yana goyan bayan dandamali iri-iri, gami da kwamfutoci na al'ada tare da BIOS, dandamali na IEEE-1275 ( hardware na tushen PowerPC/Sparc64), tsarin EFI, RISC-V, na'ura mai jituwa na Loongson 2E MIPS, Itanium, ARM, ARM64 da ARCS (SGI), na'urori masu amfani da kunshin CoreBoot kyauta. Na asali […]

Masu amfani da Hotunan Google za su iya yiwa mutane alama a hotuna

Jagoran mai haɓaka Hotunan Google David Lieb, yayin tattaunawa da masu amfani a kan Twitter, ya bayyana wasu cikakkun bayanai game da makomar shahararren sabis ɗin. Duk da cewa manufar tattaunawar ita ce tattara ra'ayi da shawarwari, Mista Lieb, yana amsa tambayoyi, ya yi magana game da sabbin ayyuka da za a ƙara zuwa Google Photos. An sanar da cewa […]

Mozilla tana gwada sabis na wakili da aka biya don bincike mara talla

Mozilla, a matsayin wani ɓangare na shirin sabis na biyan kuɗi, ta fara gwada sabon samfur don Firefox wanda ke ba da damar yin bincike mara talla da haɓaka wata hanya ta daban don samar da kuɗi don ƙirƙirar abun ciki. Farashin amfani da sabis shine $4.99 kowace wata. Babban ra'ayin shi ne cewa masu amfani da sabis ɗin ba a nuna talla a kan gidajen yanar gizon ba, kuma ana samun kuɗin ƙirƙirar abun ciki ta hanyar biyan kuɗi. […]

Masu amfani miliyan 10 sun shigar da app na zamba don siyar da sabunta firmware na Samsung

An gano wata manhaja ta yaudara, Updates for Samsung, a cikin kundin Google Play, wanda ya yi nasarar sayar da manhajar Android updates ga wayoyin salula na Samsung, wadanda kamfanonin Samsung ke rarrabawa da farko kyauta. Duk da cewa manhajar Updato, kamfani ne da ba shi da alaka da Samsung kuma ba kowa ya sani ba, tuni ya samu na’urori sama da miliyan 10, wanda ya sake tabbatar da hasashen cewa […]