XCP-ng, bambance-bambancen kyauta na Citrix XenServer, ya zama wani ɓangare na aikin Xen

Masu haɓakawa na XCP-ng, waɗanda ke haɓaka kyauta da kyauta kyauta don dandamalin sarrafa kayan aikin girgije na mallakar XenServer (Citrix Hypervisor), sun sanar da cewa suna shiga aikin Xen, wanda aka haɓaka a matsayin wani ɓangare na Gidauniyar Linux. Motsawa a ƙarƙashin reshe na Xen Project zai ba da damar XCP-ng da za a yi la'akari da shi azaman daidaitaccen rarraba don ƙaddamar da kayan aikin injin kama-da-wane dangane da Xen hypervisor da XAPI.

Haɗuwa da Xen Project zai ba da damar XCP-ng, a matsayin rarrabawar mabukaci, ya zama gada tsakanin masu amfani da masu haɓakawa, da kuma tabbatar da masu amfani da XCP-ng cewa aikin zai ci gaba da bin ka'idodinsa na asali a nan gaba (ba zai zama ba. iyakance samfurin kasuwanci, kamar yadda ya faru tare da XenServer). Haɗin kai ba zai tasiri tasirin ci gaban da ake amfani da shi a cikin XCP-ng ba.

A lokaci guda, an ba da sakin beta na XCP-ng 8.1 don gwaji, wanda ke sake haɓaka aikin Citrix Hypervisor 8.1 (wanda ake kira XenServer a da). Yana goyan bayan haɓaka XenServer zuwa XCP-ng, yana ba da cikakkiyar daidaituwa tare da ƙungiyar Orchestra Xen, kuma yana ba ku damar motsa injunan kama-da-wane daga XenServer zuwa XCP-ng da baya. An shirya hoton shigarwa mai girman 530 MB don saukewa.

Hotunan shigarwa na sabon sakin an gina su akan tushen kunshin CentOS 7.5 ta amfani da Linux 4.19 kernel da Xen 4.13 hypervisor. Canjin da aka fi sani da shi a cikin XCP-ng 8.1 shine daidaitawar goyan bayan booting tsarin baƙo a cikin yanayin UEFI (Ba a canja wurin tallafin Boot mai aminci ba, kamar yadda aka ɗaure shi da lambar mallakar mallaka). Bugu da kari, an inganta aikin shigo da na'urori masu inganci.
a cikin tsarin XVA, an inganta aikin ajiya, an ƙara sababbin direbobi na I/O don Windows, an ƙara goyan bayan kwakwalwan AMD EPYC 7xx2 (P), an yi amfani da chrony maimakon ntpd, goyon bayan tsarin baƙo a yanayin PV yana da an ayyana baya aiki, FS yanzu ana amfani da shi ta tsohuwa a cikin sabbin ma'ajiyar gida Ext4, tsarin gwaji na ZFS, an sabunta shi zuwa sigar 0.8.2.

Bari mu tuna cewa Citrix Hypervisor (XenServer) da XCP-NG suna ba ku damar aiwatar da tsarin haɓakawa da sauri don sabobin da wuraren aiki, suna ba da kayan aiki don sarrafa tsaka-tsaki na adadin sabar mara iyaka da injuna. Daga cikin fasalulluka na tsarin: ikon haɗuwa da sabar da yawa a cikin tafkin (gungu), Kayan aiki masu yawa, tallafi don hotunan hoto, raba albarkatun da aka raba ta amfani da fasahar XenMotion. Ana tallafawa ƙaura kai tsaye na injunan kama-da-wane tsakanin gungun runduna da kuma tsakanin gungu daban-daban/ runduna ɗaya (ba tare da an haɗa su ba) da kuma ƙaura na diski na VM tsakanin ma'ajiyar. Dandalin zai iya aiki tare da adadi mai yawa na tsarin ajiya na bayanai kuma ana nuna shi ta hanyar sauƙi da sauƙi don shigarwa da gudanarwa.

source: budenet.ru

Add a comment