Kariyar uwar garke daga harin DDoS

Idan rukunin yanar gizon ku na siyasa ne, yana karɓar kuɗi ta hanyar Intanet, ko kuma idan kuna gudanar da kasuwanci mai riba - DDoS harin na iya faruwa a kowane lokaci. Daga Turanci, za a iya fassara gajarta DDoS a matsayin "Rarraba musun harin sabis." KUMA kare sabar gidan yanar gizon ku daga harin DDoS - mafi mahimmancin ɓangaren ingancin hosting.

Kawai yana cewa DDoS harin – wannan juzu'i ne na sabar ta yadda ba zai iya hidimar baƙi ba. Masu satar bayanai sun mamaye hanyar sadarwar kwamfuta kuma suna aika buƙatun buƙatun da yawa zuwa uwar garken da ake so. Girman botnet zai iya kewayawa daga dubun dubun zuwa kwamfutoci da yawa. An tilasta uwar garken don amsa duk buƙatun, ba zai iya jure wa lodi da faɗuwa ba.

Blank

Tsarin kariyar uwar garke daga harin DDoS

Yaki hare-haren DDoS mai yiwuwa ta amfani da hanyoyin hardware. Don yin wannan, ana haɗa wutan wuta zuwa kayan aikin uwar garken, waɗanda ke yanke shawarar ko za a ƙyale zirga-zirgar wucewa ta gaba. Firmware ɗin su ya ƙunshi algorithms waɗanda ke ƙayyade mafi yawan hare-hare. Idan ikon harin bai wuce ƙimar da aka ƙayyade a cikin takaddun shaida ba, kayan aikin za su yi aiki akai-akai. Rashin lahani shine iyakanceccen bandwidth da wahala a sake rarraba zirga-zirga.

Shahararriyar hanya – amfani da hanyar sadarwa tace. Tun da botnet ne ke haifar da zirga-zirgar ababen hawa, yin amfani da kwamfutoci da yawa don yaƙar zirga-zirgar wofi shine mafi kyawun mafita. Cibiyar sadarwa tana ɗaukar zirga-zirgar zirga-zirga, tace shi, kuma tabbataccen zirga-zirgar zirga-zirgar inganci da inganci kawai daga masu amfani na gaske sun isa uwar garken manufa. Babban fa'idar wannan hanyar ita ce ikon daidaita tsarin kariya. Manyan hackers sun riga sun koyi yadda ake canza mugunyar zirga-zirgar ababen hawa a matsayin zirga-zirga daga baƙi na gari. ƙwararren ƙwararren masani na tsaro na bayanai ne kawai zai iya gane mummunar zirga-zirga.

Don kare kai daga irin waɗannan hare-hare, masu samarwa da kamfanoni masu ɗaukar hoto suna ƙirƙirar cibiyoyin sadarwa waɗanda ke wucewa ta hanyar da tace su. A matsayin maƙasudin ƙarshe, yana yiwuwa a haɗa zuwa kuɗaɗen tsaftace cunkoso na ɓangare na uku.

Gine-ginen cibiyar sadarwa ya ƙunshi yadudduka uku: routing, Layer sarrafa fakiti da Layer aikace-aikace. A matakin tuƙi, ana rarraba magudanar ruwa daidai gwargwado tsakanin nodes na cibiyar sadarwa godiya ga masu amfani da hanyoyin sadarwa masu inganci. A matakin sarrafa batch, na'urori da yawa waɗanda ba sa yin amfani da juna suna tace zirga-zirgar ababen hawa ta amfani da algorithms na musamman. A matakin aikace-aikacen, ɓoyewa, ɓarnawa da sarrafa buƙatun suna faruwa. Idan ya cancanta, zaku iya karanta rahotanni kan iko da tsawon lokacin hare-hare, da kuma karanta rahotannin tsaftacewa.

ProHoster zai kare gidan yanar gizon ku daga harin DDoS tare da damar har zuwa 1,2 Tb/s. Ga kowane nau'in uwar garken, samfuran asali don kariya daga hare-haren DDoS masu sauƙi an gina su ta tsohuwa. Domin al'amuran tsaro kare sabar yanar gizo daga hare-haren DDoS rubuta zuwa ga goyon bayan fasaha. Kada ku jira har sai uwar garken ku ta faɗi - kare shi a yau!

Add a comment