Kare sabobin daga bots da shiga mara izini

Bisa kididdigar da aka yi, kusan rabin gidajen yanar gizon sun fuskanci harin DDoS a kalla sau ɗaya a cikin shekarar da ta gabata. Haka kuma, wannan rabin ba ya haɗa da bulogin farko da ba a ziyarta ba, amma manyan rukunin yanar gizon e-kasuwanci ko albarkatun da ke siffanta ra'ayin jama'a. Idan ba a kiyaye sabobin daga bots da samun izini mara izini ba, yi tsammanin asara mai tsanani, ko ma dakatar da kasuwancin. Kamfanin ProHoster yana ba ku don kare babban aikin ku daga hare-haren ƙeta.

Harin DDoS hari ne na masu kutse akan tsarin. Manufar ita ce a kawo shi ga gazawa. Suna aika bayanai da yawa zuwa rukunin yanar gizon, wanda uwar garken ke aiwatarwa kuma ya daskare. Waɗannan sun haɗa da rufaffiyar haɗin kai da manyan fakitin bayanai ko waɗanda basu cika ba daga adiresoshin IP daban-daban. Yawan kwamfutoci a cikin botnet na iya zama a cikin dubun ko ɗaruruwan dubunnan. Wani a fagen ba jarumi ba ne - kawai rashin gaskiya ne a yakar irin wannan runduna kadai.

Manufofin irin waɗannan ayyuka na iya zama daban-daban - hassada, umarni daga masu fafatawa, gwagwarmayar siyasa, sha'awar tabbatar da kai ko horo. Abu ɗaya kawai ya bayyana: ana buƙatar kariya daga wannan lamari. Kuma mafi kyawun kariyar ita ce yin oda sabis na "Kariyar uwar garke daga hare-haren DDoS" daga wani kamfani mai ɗaukar hoto.

Kowace shekara, hare-haren DDoS yana zama mafi sauƙi kuma mai rahusa don aiwatarwa. Ana inganta kayan aikin maharan, kuma matakin ƙungiyarsu yana ba wa ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru mamaki. Wasan ƴan makaranta sannu a hankali ya zama manyan laifuka tare da shiri sosai. Wannan wata hanya ce ta kawo gazawar tsarin ba tare da barin hujjojin da doka ta tanada ba. Ba abin mamaki ba ne cewa irin wadannan hare-haren suna samun karbuwa a kowace shekara.

Blank

Kare sabobin daga hare-hare

Yana da kyau a lura cewa yawancin hare-haren DDoS ana yin su ne ta ƙungiyoyin masu satar bayanai masu tsari. Amma matattarar hanyar sadarwar mu mai wayo don tsaftace zirga-zirgar ababen hawa daga bots za su tace kashi 90% na zirga-zirgar ɓarna kuma suna rage nauyi akan sabar. Ana samun wannan ta hanyar amfani da fasahar girgije. Cibiyar tace zirga-zirgar zirga-zirgar ababen hawa tana ƙunshe da na'urori masu ƙarfi da na'urori masu aiki waɗanda ke katse zirga-zirgar ababen hawa, a ko'ina su rarraba shi a tsakanin su, tace su aika zuwa uwar garken. Ga mai amfani na ƙarshe za a iya samun ɗan jinkiri a cikin saurin loda shafi, amma aƙalla za su iya amfani da rukunin yanar gizon.

Hare-hare masu rauni har zuwa 10 Gbps kunshe a cikin ainihin jadawalin kuɗin fito na kowane hosting. Wannan yana nufin cewa an yi su ta hanyar ƙwararrun mai amfani kuma ba sa yin lahani mai yawa. Amma idan harin ya fi tsanani a yanayi, yana da mahimmanci a haɗa albarkatun ɓangare na uku.

Za mu kare albarkatun ku daga DDoS, SQL/SSI Injection, Ƙarfin Ƙarfi, Rubutun Rubutun Giciye, XSS, Buffer Overflow, Lissafin Lissafi ta amfani da WAF (Firewall Aikace-aikacen Yanar Gizo). Lalacewar harin DDoS yana haifar da mummunar lalacewa ga kasuwanci fiye da farashin fakitin tsaro mafi tsada. Tuntuɓi ProHoster yanzu, kuma za mu sanya kasuwancin ku na kan layi ba zai iya wucewa ba.

Add a comment