Kashi na II. Tambayi mahaifiya: Yadda ake sadarwa tare da abokan ciniki kuma tabbatar da daidaiton ra'ayin kasuwancin ku idan duk wanda ke kusa da ku yana kwance?

Kashi na II. Tambayi mahaifiya: Yadda ake sadarwa tare da abokan ciniki kuma tabbatar da daidaiton ra'ayin kasuwancin ku idan duk wanda ke kusa da ku yana kwance?

Ci gaba da taƙaitaccen littafin.
Marubucin yana faɗin yadda ake bambance bayanan karya daga bayanan gaskiya, sadarwa tare da mai amfani da raba masu sauraron ku

Kashi na farko

Bayanin karya

Anan akwai nau'ikan rashin fahimta guda uku waɗanda kuke buƙatar kula sosai saboda suna ba da ra'ayi na ƙarya:

  1. Yabo;
  2. Chatter (gaba ɗaya jimloli, tunanin tunani, magana game da gaba);
  3. Ideas

Yabo:

Kalamai masu ban tsoro (bayan komawa ofis):

  • "Taron ya yi kyau";
  • "Muna samun ra'ayi mai kyau da yawa";
  • "Duk wanda na yi magana da shi yana jin daɗin ra'ayin."

Waɗannan duk alamun gargaɗi ne. Idan kun ji wani abu makamancin haka daga kanku ko daga abokan aiki, yi ƙoƙarin fayyace ma'anar.

Me yasa wannan mutumin ya ji daɗin ra'ayin? Nawa zai iya ajiyewa da ita? Yaya zata dace da rayuwarsa? Me kuma ya yi ƙoƙari ya yi don magance wannan matsala ba tare da nasara ba? Idan ba ku san amsoshin waɗannan tambayoyin ba, yana nufin kun ji yabo kuma ba ku sami ainihin bayani ba.

Dokar Zinare: Yabon da kuke ji daga abokan ciniki sun yi kama da zinare na samovar - suna kyalkyali, suna dauke hankalin ku kuma ba su da ko kaɗan.

Hira:

Akwai nau'ikan zance guda uku gama-gari:

  • maganganun da ba su da kyau ("I yawanci", "I ko da yaushe", "Ba zan taɓa ba");
  • alkawuran da za a yi a nan gaba ("Kila zan yi wannan", "Zan yi wannan");
  • tunanin tunani ("Zan iya", "Zan iya").

Lokacin da wani ya fara magana game da abubuwa "kullum", "yawanci", "ba" ko "ba za su yi ba", ku sani cewa wannan magana ce ta banza.

Yi amfani da “Gwajin Mama” kuma dawo da masu shiga tsakani daga hasashen gaba zuwa takamaiman abin da ya gabata.

Ideas

'Yan kasuwa kullum suna nutsewa cikin rugujewar tunani. Muna fama da tarin ra'ayoyi, ba daga rashin su ba. Kuma waɗanda ke kewaye da mu suna ba mu sababbi.

A wani lokaci yayin tattaunawa mai tsari mai kyau, mai shiga tsakani na iya, a alamance, ya matsa zuwa gefen teburin ku. Kuma wannan alama ce mai kyau. Haƙiƙa mai haske ya bayyana a gaban idanunsa, ya faɗo sama ya fara jefar da tsaunuka na ra'ayoyi a gare ku, ya bayyana yiwuwa kuma yana ba da ayyuka daban-daban.

Rubuta wannan bayanin, amma kada ku yi saurin ƙara su cikin jerin abubuwan da kuke yi. Ya kamata masu farawa su mai da hankali kan ra'ayi mai daidaitawa guda ɗaya kuma su aiwatar da shi, maimakon tsalle kan kowane dama mai ban sha'awa.

Jerin tambayoyin da za a yi don bincika yiwuwar ra'ayin da aka tsara:

  • "Me yasa kuke bukata?" 
  • "Wane ayyuka za ku iya yi da shi?"
  • "Yaya kike fama da ita ba tare da ita ba?"
  •  "Kuna ganin ya kamata mu ƙara wannan fasalin nan da nan ko za a iya yi daga baya?"
  • "Yaya zai dace da aikinku na yanzu?"

Dokar Zinare: Ya kamata a yi nazarin ra'ayoyi da buƙatun fasali maimakon aiwatar da su a makance.

Tattaunawa daidai da kuskure tare da yuwuwar mai amfani

Tattaunawa sosai, kuskure 

Kai: "Hello! Na gode da lokacin ku. Muna haɓaka aikace-aikacen wayoyi da allunan da ke taimaka wa mutane su kasance cikin koshin lafiya, kuma muna son fahimtar yadda za ku iya yin hakan."Wannan farawar ba gazawa ba ce, amma ba zan yi magana nan da nan game da ra'ayin da aka gabatar ba, tunda a sarari ya nuna wa abokan hulɗarku irin amsoshin da kuke fatan ji.)

Ya: "KO" (Ba na yin wasanni kwata-kwata, don haka ba za ku ɗauki lokaci mai yawa ba)

Kai: "Sau nawa kuke zuwa wurin motsa jiki?" (Waɗannan bayanan alƙaluman gama gari ne waɗanda ba za su gaya muku wani sabon abu ba, amma har yanzu za su taimaka muku fara tattaunawa, fahimtar yadda mai hulɗar ku yake, da kuma yin tambayoyin da suka dace.)

Ya: "A gaskiya, ba na zuwa dakin motsa jiki" (Mai girma! Mu kawo karshensa anan)

Kai: "Me kuke tunani shine babban matsalar da yasa ba ku zuwa dakin motsa jiki?" (Tun daga wannan lokacin, zancen ya ɓace gaba ɗaya. Maimakon fahimtar ko zama cikin tsari mai kyau matsala ce ta gaske ga mai shiga tsakani, ku ci gaba da kanku kuma ku fara yin cikakken bayani. Duk wani amsa zai haifar da rashin fahimta mai haɗari)

Ya: “Wataƙila matsalar lokaci ne. Kun gani, koyaushe ina shagaltu da wani abu” (Ka dakata, wa ya ce rashin zuwa dakin motsa jiki matsala ce a gare ni? Ina jin kawai na ce ban damu da zuwa dakin motsa jiki ba. Amma idan dole ne ku zaɓi amsa, zan ce game da dacewa ne. Ba wai ina yin turawa sau ɗaya a kowace shekara biyar ba. Ya dace da ni in yi tura-up bisa ga wannan jadawalin)

Kai: "Mai girma. Mai girma. Za ku iya ba da matsayi cikin mahimmancin waɗannan abubuwa huɗu - dacewa, keɓancewa, sabon abu, da farashi - yayin da suke amfani da shirin motsa jiki? ” (Lura cewa har yanzu kun yi imani cewa mai shiga tsakani ya damu da siffarsa. Amma ta yin irin waɗannan tambayoyin, ba za ku sani ba ko duk abubuwan da ke sama suna da mahimmanci ga wannan mutumin.)

Ya: "Wataƙila kamar wannan: dacewa, farashi, tsarin mutum, sabon abu" (Ka tambaya, na amsa. A zahiri, zalla zalla)

Kai: "Abin mamaki. Na gode sosai. Muna haɓaka aikace-aikacen da zai taimaka muku motsa jiki tare da duk dacewa ba tare da barin gidanku ba. Na yi imani zai yi kyau don magance matsalolin da kuka kafa wa kanku "(Akwai cikakkiyar fahimta da fassarar abin da aka ji a cikin yardar mutum. Kuma yanzu kuna kuma neman yabo)

Ya: "Ba mugun tunani ba. Wataƙila zan yi ƙoƙarin amfani da shi lokacin da wannan aikace-aikacen ya bayyana" (Yabo mai hankali, babu jajircewa, amsawa mara kyau)

Kai: "Abin mamaki. Zan ba ku dama ga sigar beta don ku duba yadda yake aiki" (Muna da sabon mai amfani!)

Ya: "Na gode!" (Ba zan yi amfani da shi ba kwata-kwata)

Wannan tattaunawar tana da muni domin idan ba ku kula da cikakkun bayanai ba, da alama komai ya tafi daidai. Ta hanyar mai da hankali da sauri kan yankin matsala ɗaya, zaku iya tunanin cewa kun fahimci matsalar “ainihin” lokacin da a zahiri ba ku sani ba. Kai kawai ka kawo mata mai magana.

Tattaunawar da ta dace

Kai: "Sau nawa kuke zuwa wurin motsa jiki?"

Ya: "Hm. A gaskiya, ba na zuwa dakin motsa jiki" (Da alama anan zamu kare)

Kai: "Mene ne dalili?" (Mu yi kokari mu fahimci dalilan da ke tattare da mu'amalar mu a maimakon yin la'akari da cewa kyakykyawan surar jiki na daga cikin muhimman abubuwan da ya sa a gaba.)

Ya: "Ban sani ba. Ka ga ban damu da shi ba sosai” (Ba ni da kaina nake ƙoƙarin magance wannan matsalar ba, kuma yana da wuya in saya ko amfani da wannan app)

Kai: “Yaushe ne karo na ƙarshe da kuka yi ƙoƙarin motsa jiki? Shin kun gwada shiga gidan motsa jiki ko gudu ko wani abu makamancin haka? (Mu duba cikakken bayani don tabbatar da...)

Ya: “A gaskiya, na yi wasanni a makarantar sakandare. Amma tun da na fara iyali, wannan ya daina yi mini babbar rawa. Yin wasa da yarana a waje yana ba ni duk abin da nake bukata."

Kai: "Eh, na gane. Na gode da lokacinku."

Mun yi hira mai daɗi da wannan mutumin, mun gano abin da muke bukata, kuma yanzu za mu iya yin bankwana da shi.

Dokar Zinare: Matsar daga gabaɗaya zuwa takamaiman kuma kada ku shiga daki-daki har sai kun sami sigina mai ƙarfi. Wannan shawarar ta shafi kasuwancin ku gaba ɗaya da kowane takamaiman tattaunawa.

Dokar Zinare: Zai fi kyau sanin abokan ciniki da matsalolin su yayin ɗan gajeren tattaunawa game da abubuwa masu sauƙi fiye da lokacin tattaunawa mai tsawo.

Samar da sassan masu amfani

Zaɓi wani yanki don bincika kuma raba shi zuwa ƙungiyoyin ƙasa har sai kun fahimci wanda ya cancanci magana da kuma inda zaku iya samun waɗannan mutanen.

Fara da faɗin yanki kuma tambayi kanku:

  • Wadanne mutane ne a cikin wannan rukuni suka fi son ganin ra'ayina ya cika?
  • Shin kowa a cikin wannan rukunin zai iya saya/amfani da samfurin?
  • Me yasa suke son ya fito? (Wato menene manufarsu ko matsalarsu?)
  • Shin duk ƙungiyar ko kuma kawai sashinta yana da manufa?
  • Menene ƙarin dalilai?
  • Waɗanne ƙungiyoyin mutane ne ke da irin wannan muradin?

Wannan. Za ku samar da nau'i nau'i nau'i biyu: na farko rukuni ne na mutane da ke hade da takamaiman halaye na alƙaluma, na biyu kuma tsari ne na dalilai.

Kamar yadda kake gani, wasu ƙungiyoyi sun zama masu ban sha'awa, wasu sun fi dacewa. Mu ci gaba da rarrabuwar kawuna, mu sake amsa tambayoyin da aka jera a sama.

Wanene a cikin wannan ƙaramin rukuni ya fi son ganin ra'ayin ku ya cika?

Sannan za mu yi nazarin halayen wakilan wadannan kungiyoyi don fahimtar inda za mu same su.

  • Menene waɗannan mutane suke yi yanzu don cimma wata manufa ko shawo kan wata matsala?
  • A ina zan sami wakilan ƙungiyar da nake sha'awar?
  • A ina zan iya samun mutanen da a halin yanzu ke amfani da hanyoyin magance matsalar?

 
Ba ku san inda za ku sami wakilan ɗayan waɗannan rukunin ba? Koma zuwa lissafin ku kuma ci gaba da inganta tushen abokin cinikin ku har sai kun san inda zaku nemo mutanen da kuke buƙata. Idan ba zai yiwu ba don kafa lamba tare da wakilan wani yanki na abokin ciniki, to, ba zai kawo muku wani amfani ba.

Dokar Zinare: Har sai kun saita kanku don nemo ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun matsaloli da maƙasudai, ɓangaren abokin cinikin ku zai kasance cikin duhu.

Dokar Zinare: An kafa sassan abokan ciniki masu kyau bisa ga ka'idar "wanda - inda". Idan ba ku da tabbas game da inda za ku nemo abokan ciniki, ci gaba da rarraba ɓangaren da kuka zaɓa zuwa ƙananan ƙananan ƙungiyoyi har sai kun sami haske.

Dokar Zinare: Idan ba ka bayyana abin da kake son sani ba, kar ma ka fara tattaunawa.

Sadarwa tare da yuwuwar masu amfani

Kafin fara magana:
 

  • Idan ba a yi wannan a baya ba, zaɓi ɓangaren abokin ciniki bayyananne wanda zaku iya samun wakilan;
  • Yi aiki tare da ƙungiyar ku don tsara mahimman tambayoyi guda uku don tattara bayanai;
  • Idan zai yiwu, yi tunani ta hanyar ingantaccen yanayin don matakanku na gaba da wajibai;
  • Idan sadarwa ta kasance kayan aiki mai dacewa da tasiri a gare ku, la'akari da wanda ya kamata ku yi magana da;
  • Yi ƙoƙarin yin la'akari da abin da abokan hulɗarku na gaba suka fi damuwa da su;
  • Idan za a iya amsa tambayoyin da kuke son yi ta hanyar binciken tebur, fara yin wannan binciken.

Yayin tattaunawa:

  • Bayyana batun ku a sarari;
  • Yi tambayoyin da suka dace waɗanda za su ci jarrabawar mahaifiya;
  • Ka guje wa yabo, ka danne zance, kai ga ma'ana;
  • Yi bayanin kula;
  • Idan za ta yiwu, nemi tabbataccen alkawuran da yin rikodin matakai na gaba.

Bayan tattaunawar:

  • Yi nazarin bayanin kula da mahimman bayanai daga bakin abokin ciniki tare da ƙungiyar ku;
  • Idan ya cancanta, canja wurin bayanai zuwa tsarin bayanai;
  • Yi gyara ga zato da tsare-tsare;
  • Yi tunani a cikin tambayoyin "manyan uku" na gaba.

Takaitaccen bayani:

Gwada don inna:

  1. Yi magana game da rayuwar wani, ba game da ra'ayin ku ba;
  2. Tambayi takamaiman abubuwan da suka faru a baya, ba game da ra'ayi ko ra'ayi na gaba ba;
  3. Kasa magana, ƙara saurare.

Sau da yawa ana yin kuskure:

  1. Kuna neman yabo. "Ina tunanin fara sabuwar sana'a... Kuna ganin hakan zai yi tasiri?" "Ina da ra'ayi mai ban mamaki don app. Kuna son shi?"
  2. Kuna bayyana ranku ga wasu ("matsalar wahayi mai yawa"). “Wannan shine babban sirrin aikin da ya sa na bar aikina. Me kuke tunani?" "Don Allah, ka yi gaskiya kuma ka gaya mani ainihin tunaninka game da shi!"
  3. Kuna aiki da tabbaci kuma ku sanya firar ku aiki. "A'a, ba ku fahimce ni ba..." "Haka ne, amma ban da wannan, ana magance wata matsala!"
  4. Kuna da yawa sosai. “Da farko, bari in gode muku da kuka amince da wannan hirar. Zan yi muku wasu 'yan tambayoyi, sannan za ku iya komawa kasuwancin ku." "Idan kun yi amfani da ma'auni na biyar, nawa za ku kimanta..." "Bari mu shirya taro."
  5. Kuna hana kwararar bayanai kyauta. "Ku kula da samfurin sosai. Kuma zan gano duk abin da muke bukata." "Hakanan shine ainihin abin da abokan ciniki suka gaya mani!" “Ba ni da lokacin yin magana da kowa. Ina bukatan rubuta shirin!"
  6. Kuna tattara yabo, ba gaskiya da alƙawari ba. "Muna samun ra'ayi mai kyau." "Duk wanda na yi magana da shi yana jin daɗin ra'ayin."

source: www.habr.com

Add a comment