Canza lasisi na Qt Wayland Compositor da ba da damar tarin telemetry a cikin Qt Mahalicci

Kamfanin Qt Group sanar game da canza lasisi don Mai Haɗin Qt Wayland, Manajan Aikace-aikacen Qt da abubuwan Qt PDF, wanda, farawa da sakin Qt 5.14, za a fara bayarwa ƙarƙashin lasisin GPLv3 maimakon LGPLv3. A takaice dai, haɗi zuwa waɗannan abubuwan haɗin zai buƙaci buɗe lambar tushe na shirye-shirye a ƙarƙashin lasisin GPLv3 masu jituwa ko siyan lasisin kasuwanci (a da, LGPLv3 ya yarda haɗi zuwa lambar mallakar mallaka).

Qt Wayland Compositor da Qt Application Manager ana amfani da su musamman don ƙirƙirar mafita don na'urorin haɗi da na hannu, kuma Qt PDF a baya yana samuwa ne kawai a cikin sigar saki na gwaji. Ya kamata a lura cewa an riga an ba da ƙarin ƙarin kayayyaki da dandamali a ƙarƙashin GPLv3, gami da:

  • Qt Charts
  • QT COAP
  • Kallon Bayanan Qt
  • Kayan Aikin Qt
  • Farashin KNX
  • Qt Lottie Animation
  • Farashin MQTT
  • Tabbatar da hanyar sadarwa ta Qt
  • Qt Quick WebGL
  • Qt Virtual Keyboard
  • Qt don WebAssembly

Wani canjin abin lura shine ƙungiyar zažužžukan don aika telemetry zuwa Qt Mahalicci. Dalilin da aka ambata don kunna telemetry shine sha'awar fahimtar yadda ake amfani da samfuran Qt don haɓaka ingancin su daga baya. An bayyana cewa bayanan ana sarrafa su ta hanyar ɓoye ba tare da gano takamaiman masu amfani ba, amma ta amfani da UUID don ware bayanan mai amfani ba tare da suna ba (ana amfani da Qt class Quuid don tsarawa). Adireshin IP ɗin da aka aiko da ƙididdiga daga gare shi kuma ana iya amfani da shi azaman mai ganowa, amma a ciki yarjejeniya game da sarrafa bayanan sirri, an bayyana cewa kamfanin baya kula da hanyar haɗi zuwa adiresoshin IP.

An haɗa wani ɓangaren don aika ƙididdiga a cikin sakin yau Qt Mahalicci 4.10.1. Ana aiwatar da ayyukan da ke da alaƙa da telemetry ta hanyar plugin ɗin "telemetry", wanda aka kunna idan mai amfani bai ƙi tattara bayanai ba yayin shigarwa (an ba da gargaɗi yayin aiwatar da shigarwa, wanda zaɓin aika telemetry yana haskakawa ta tsohuwa). plugin ɗin ya dogara ne akan tsarin KUser Feedback, wanda aikin KDE ya haɓaka. Ta hanyar sashin "Qt Creator Telemetry" a cikin saitunan, mai amfani zai iya sarrafa abin da aka canja wurin bayanai zuwa uwar garken waje. Akwai matakai biyar na dalla-dalla na telemetry:

  • Bayanan tsarin asali (bayani game da nau'ikan Qt da Qt Mahalicci, mai tarawa da plugin QPA);
  • Ƙididdigar amfani na asali (Bugu da ƙari, ana watsa bayanai game da yawan ƙaddamar da Mahaliccin Qt da tsawon lokacin aiki a cikin shirin);
  • Cikakken bayanin tsarin (alamomin allo, OpenGL da bayanan katin zane);
  • Cikakkun kididdigar amfani (bayani game da lasisi, amfani da Qt Quick Designer, gida, tsarin gini, amfani da nau'ikan mahaliccin Qt daban-daban);
  • Kashe tarin bayanai.

A cikin saitunan kuma zaku iya zaɓin sarrafa haɗa kowane ma'aunin ƙididdiga kuma duba sakamakon JSON da aka aika zuwa uwar garken waje. A cikin sakin na yanzu, yanayin tsoho shine a kashe tarin bayanai, amma a nan gaba akwai tsare-tsare don kunna cikakken yanayin kididdigar amfani. Ana watsa bayanai ta hanyar rufaffen hanyar sadarwa. Mai sarrafa uwar garken yana gudana a cikin gajimare na Amazon (ma'ajiyar ƙididdiga tana kan baya ɗaya da mai sakawa kan layi).

Canza lasisi na Qt Wayland Compositor da ba da damar tarin telemetry a cikin Qt Mahalicci

Bugu da ƙari, ana iya lura da shi fara gwaji Beta na farko na Qt 5.14. Ana sa ran sakin a ranar 26 ga Nuwamba. Sakin Qt 5.14 sananne ne don haɗa tallafi na farko ga wasu damashirya don QT 6. Misali, an ƙara aiwatarwa na farko na sabon Qt Quick tare da tallafin 3D. Sabuwar API ɗin da ke nuna yanayin zai ba ku damar gudanar da aikace-aikacen dangane da Qt Quick a saman Vulkan, Metal ko Direct3D 11 (ba tare da an daure su da OpenGL ba), zai ba ku damar amfani da QML don ayyana abubuwan 3D a cikin ke dubawa ba tare da amfani da Tsarin UIP, kuma zai magance matsaloli kamar manyan kan sama yayin haɗa QML tare da abun ciki daga Qt 3D da rashin iya aiki tare da rayarwa da canje-canje a matakin firam tsakanin 2D da 3D.

source: budenet.ru

Add a comment