Digitalization na ilimi

Hoton yana nuna difloma na likitan hakori da likitan hakora daga ƙarshen karni na 19.

Digitalization na ilimi
Fiye da shekaru 100 sun shude. Difloma na mafi yawan kungiyoyi har yau ba su bambanta da wadanda aka bayar a karni na 19 ba. Zai yi kama da cewa tunda komai yana aiki sosai, to me yasa canza wani abu? Duk da haka, ba duk abin da ke aiki da kyau ba. Takardun takaddun shaida da difloma suna da babban lahani waɗanda ke ɓata lokaci da kuɗi:

  • Difloma na takarda suna ɗaukar lokaci kuma suna da tsada don bayarwa. Kuna buƙatar kashe kuɗi akan ƙirar su, takarda ta musamman, bugu da aikawasiku.
  • Difloma na takarda yana da sauƙin karya. Idan kun wahalar da jabun ta hanyar ƙara alamar ruwa da sauran hanyoyin tsaro, to farashin ƙirƙira yana ƙaruwa sosai.
  • Dole ne a adana bayanai game da takardar shaidar da aka bayar a wani wuri. Idan rajistar da ke adana bayanai game da takaddun da aka fitar aka yi kutse, ba za a ƙara iya tabbatar da sahihancinsu ba. To, wani lokacin ana yin kutse a cikin bayanan bayanai.
  • Ana sarrafa buƙatun amincin takaddun shaida da hannu. Saboda wannan, tsarin yana jinkirta tsawon makonni.

Wasu kungiyoyi suna magance waɗannan batutuwa ta hanyar ba da takaddun dijital. Suna iya zama daga cikin nau'ikan masu zuwa:

  1. Bincike da hotunan takardun takarda.
  2. Takaddun shaida na PDF.
  3. Takaddun shaida na dijital na nau'ikan daban-daban.
  4. Takaddun shaida na dijital da aka bayar akan ma'auni guda ɗaya.

Bari mu dubi kowane nau'i dalla-dalla.

Bincike da hotunan takardun takarda

Ko da yake ana iya adana su a kwamfuta kuma a aika da sauri zuwa ga wasu mutane, don ƙirƙirar su har yanzu kuna buƙatar fara fitar da takarda, wanda ba ya magance matsalolin da aka lissafa.

Takaddun shaida na PDF

Ba kamar takarda ba, sun riga sun fi arha don samarwa. Ba kwa buƙatar kashe kuɗi akan takarda da tafiye-tafiye zuwa gidan bugawa. Duk da haka, su ma suna da sauƙin canzawa da jabu. Na ma yi da kaina sau ɗaya :)

Takaddun shaida na dijital na nau'ikan daban-daban

Misali, takaddun shaida da GoPractice ya bayar:

Digitalization na ilimi

Irin waɗannan takaddun shaida na dijital sun riga sun warware yawancin matsalolin da aka kwatanta a sama. Suna da arha don fitarwa kuma sun fi wahalar yin jabu tunda an adana su a yankin ƙungiyar. Hakanan ana iya raba su akan hanyoyin sadarwar zamantakewa, wanda ke jawo sabbin abokan ciniki.

Duk da haka, kowace kungiya tana ba da nau'in difloma, wanda ba sa haɗawa da juna ta kowace hanya. Don haka, don nuna ƙwarewar su, mutane dole ne su haɗa tarin hanyoyin haɗin gwiwa da babban fayil ɗin hotuna zuwa ci gaba. Daga wannan yana da wuya a gane ainihin abin da mutum zai iya yi. Yanzu ci gaba ba ya nuna cancantar gaske. 10,000 samfurin management courses suna da takardar shaida iri ɗaya amma ilimi daban-daban

Takaddun shaida na dijital da aka bayar akan ma'auni guda ɗaya

Yanzu akwai irin waɗannan ƙa'idodi guda biyu: Buɗe Badge da Tabbatattun Tabbatattun Tabbatattun Sharuɗɗa.

A cikin 2011, Gidauniyar Mozilla ta gabatar da ƙa'idar Buɗe Badge. Manufar da ke tattare da ita ita ce haɗa duk wani shirye-shiryen horo, darussa da darussan da ake samu akan Intanet ta amfani da buɗaɗɗen ma'auni, waɗanda ake ba wa mahalarta bayan kammala karatun.

Tabbataccen takaddun shaida shine madaidaicin tushe mai buɗewa wanda W3C ke shiryawa don ɗauka (ƙungiya mai daidaita ƙa'idodi akan Intanet). An riga an yi amfani da shi don ba da difloma daga Harvard, MIT, IBM da sauransu.

Takaddun shaida na dijital da aka bayar akan ma'auni ɗaya sun fi masu zuwa:

  • Su na lantarki ne gaba ɗaya: ba za a iya lalacewa, yayyage, ɓacewa ko manta su a cikin motar bas.
  • Suna da shirye-shirye: ana iya soke takardar shaidar, sabunta, suna da dabaru na sabuntawa ta atomatik ko iyaka akan adadin amfani, takardar shaidar za a iya ƙarawa kuma a canza ta tsawon rayuwarta, kuma yana iya dogara da wasu takaddun shaida ko abubuwan da suka faru.
  • 100% sarrafa mai amfani. Bayanai daga takardar shaidar dijital ba za su iya zubewa ba yayin hack na Sberbank ko Sony na gaba; ba a adana shi a cikin rajistar jihohi ko cibiyoyin bayanai marasa kyau.
  • Ya fi wahalar karya. Tsaron bayanan sirri na jama'a ana iya tantancewa kuma sananne, amma yaushe ne karo na ƙarshe da kuka tabbatar da sahihancin sa hannu ko hatimi? Shin an taɓa duba ku aƙalla sau ɗaya a rayuwar ku?
  • Takaddun shaida da aka bayar akan wannan ma'auni ana iya yin rikodin akan blockchain. Don haka ko da ƙungiyar da ke bayarwa ta daina wanzuwa, za a sami takardar shaidar difloma.
  • Ana iya raba su a kan cibiyoyin sadarwar jama'a, wanda zai samar da sababbin abokan ciniki. Kuma ana iya tattara duk kididdiga game da ra'ayoyi da sake bugawa.

Ana iya wakilta ƙa'idar aiki na takaddun shaida na dijital kamar haka:

Digitalization na ilimi

A tsawon lokaci, lokacin da ƙungiyoyi da yawa suka canza zuwa ma'auni ɗaya, zai yiwu a ƙirƙiri bayanan cancantar dijital, wanda zai nuna duk takaddun shaida da difloma na mutum. Wannan zai ba ku damar ƙirƙirar horo na musamman, zaɓi darussan da suka wajaba ga takamaiman mutum. Hakanan za a rage lokacin zaɓin ma'aikata, tunda ƙwararrun HR za su iya bincika ta atomatik ko mutum yana da ƙwarewar da ake buƙata, ba tare da bincika ko mutumin ya rubuta gaskiya a cikin ci gaba ba.

A cikin kasidu masu zuwa za mu ba ku ƙarin bayani game da fasaha da takamaiman lokuta na aikace-aikacenta.

source: www.habr.com

Add a comment