Author: ProHoster

Sakin Polemarch 2.1, mahaɗar yanar gizo don Mai yiwuwa

An saki Polemarch 2.1.0, hanyar yanar gizo don sarrafa kayan aikin uwar garken bisa ga Mai yiwuwa. An rubuta lambar aikin a cikin Python da JavaScript ta amfani da tsarin Django da Celery. Ana rarraba aikin a ƙarƙashin lasisin AGPLv3. Don fara tsarin, kawai shigar da kunshin kuma fara sabis na 1. Don amfanin masana'antu, ana ba da shawarar yin amfani da MySQL/PostgreSQL da Redis/RabbitMQ+Redis (MQ cache da dillali). Don […]

FreeBSD yana ƙara goyan baya ga ka'idar Netlink da aka yi amfani da ita a cikin Linux kernel

Tushen code na FreeBSD yana ɗaukar aiwatar da ka'idar sadarwa ta Netlink (RFC 3549), da aka yi amfani da ita a cikin Linux don tsara hulɗar kernel tare da matakai a cikin sararin mai amfani. Aikin yana iyakance ga tallafawa dangin ayyuka na NETLINK_ROUTE don sarrafa yanayin tsarin cibiyar sadarwa a cikin kernel. A cikin tsarin sa na yanzu, tallafin Netlink yana ba da damar FreeBSD don amfani da Linux ip utility daga iproute2 kunshin don sarrafa hanyoyin sadarwa na cibiyar sadarwa, […]

An buga samfurin dandalin ALP da ke ci gaba da canzawa na SUSE Linux Enterprise

SUSE ta buga samfurin farko na ALP (Mai daidaita Linux Platform), wanda aka sanya shi azaman ci gaba na ci gaban rarrabawar SUSE Linux Enterprise. Bambanci mai mahimmanci na sabon tsarin shine rarraba tushen rarraba zuwa sassa biyu: "OS OS mai watsa shiri" wanda aka cire don gudana a saman kayan aiki da kuma Layer don aikace-aikacen tallafi, da nufin gudana a cikin kwantena da na'urori masu mahimmanci. An shirya taron don gine-ginen x86_64. […]

Sakin OpenSSH 9.1

Bayan watanni shida na haɓakawa, an buga sakin OpenSSH 9.1, buɗe aikace-aikacen abokin ciniki da sabar don aiki akan ka'idojin SSH 2.0 da SFTP. An siffanta sakin da ya ƙunshi galibin gyare-gyaren kwaro, gami da yuwuwar lahani da yawa da suka haifar da al'amuran ƙwaƙwalwar ajiya: Ƙwaƙwalwar byte guda ɗaya a cikin lambar sarrafa banner na SSH a cikin kayan aikin ssh-keyscan. Kira kyauta() sau biyu […]

Gabatar da NVK, buɗaɗɗen direban Vulkan don katunan bidiyo na NVIDIA

Collabora ya gabatar da NVK, sabon direban bude tushen Mesa wanda ke aiwatar da API ɗin Vulkan graphics don katunan bidiyo na NVIDIA. An rubuta direban daga karce ta amfani da fayilolin kai na hukuma da kuma buɗaɗɗen kernel modules wanda NVIDIA ta buga. An buɗe lambar direba a ƙarƙashin lasisin MIT. A halin yanzu direba yana goyan bayan GPUs kawai dangane da Turing da Ampere microarchitectures, wanda aka saki tun Satumba 2018. Aikin […]

Firefox 105.0.2 sabuntawa

Ana samun sakin ci gaba na Firefox 105.0.2, wanda ke gyara kurakurai da yawa: An warware matsala tare da rashin bambanci a cikin nunin abubuwan menu (fararen rubutu akan launin toka) lokacin amfani da wasu jigogi akan Linux. An kawar da kulle-kulle wanda ke faruwa lokacin loda wasu rukunin yanar gizo cikin yanayin aminci (Masu matsala). Kafaffen kwaro wanda ya haifar da "bayyanar" kadarar CSS ta canza ba daidai ba (misali, 'input.style.appearance = "filin rubutu"'). An gyara […]

Git 2.38 sakin sarrafa tushen tushe

An sanar da sakin tsarin sarrafa tushen rarraba Git 2.38. Git yana ɗaya daga cikin mafi mashahuri, abin dogaro da tsarin sarrafa nau'ikan ayyuka masu inganci, yana ba da sassauƙan kayan aikin haɓaka marasa daidaituwa dangane da reshe da haɗuwa. Don tabbatar da amincin tarihi da juriya ga sauye-sauye na dawowa, ana amfani da hashing na duk tarihin da ya gabata a cikin kowane alƙawarin; amincin dijital kuma yana yiwuwa […]

Yanayin mai amfani na COSMIC zai yi amfani da Iced maimakon GTK

Michael Aaron Murphy, shugaban Pop!_OS masu haɓaka rarraba rarraba kuma mai shiga cikin ci gaban tsarin aiki na Redox, yayi magana game da aikin sabon bugu na yanayin mai amfani na COSMIC. Ana canza COSMIC zuwa wani aikin da ba ya amfani da GNOME Shell kuma an haɓaka shi cikin harshen Rust. An shirya yin amfani da mahallin a cikin rarrabawar Pop!_OS, an riga an shigar da shi akan kwamfutocin System76 da kwamfutoci. An lura cewa bayan dogon lokaci […]

An sabunta kwaya ta Linux 6.1 don tallafawa harshen Rust.

Linus Torvalds ya karɓi canje-canje zuwa reshen kwaya na Linux 6.1 wanda ke aiwatar da ikon amfani da Rust azaman harshe na biyu don haɓaka direbobi da samfuran kwaya. An karɓi facin bayan shekara ɗaya da rabi na gwaji a reshe na linux na gaba da kuma kawar da maganganun da aka yi. Ana sa ran sakin kernel 6.1 a watan Disamba. Babban dalili don tallafawa Rust shine don sauƙaƙe rubuta amintattun direbobi masu inganci […]

Aikin WASM na Postgres ya shirya mahalli mai tushe tare da PostgreSQL DBMS

Abubuwan ci gaba na aikin WASM na Postgres, wanda ke haɓaka yanayi tare da PostgreSQL DBMS da ke gudana a cikin mai bincike, an buɗe su. An buɗe lambar da ke da alaƙa da aikin a ƙarƙashin lasisin MIT. Yana ba da kayan aiki don haɗa injin kama-da-wane da ke gudana a cikin mai bincike tare da yanayin Linux wanda aka cire, sabar PostgreSQL 14.5 da abubuwan amfani masu alaƙa (psql, pg_dump). Girman ginin ƙarshe shine kusan 30 MB. An ƙirƙira kayan aikin injin kama-da-wane ta amfani da rubutun ginin tushen […]

Sakin mai sarrafa taga IceWM 3.0.0 tare da goyan bayan shafin

Manajan taga mai sauƙi IceWM 3.0.0 yana samuwa. IceWM yana ba da cikakken iko ta hanyar gajerun hanyoyin madannai, ikon yin amfani da kwamfutoci masu kama-da-wane, mashaya da aikace-aikacen menu. An saita mai sarrafa taga ta hanyar fayil mai sauƙi mai sauƙi; ana iya amfani da jigogi. Ginannen applets suna samuwa don saka idanu CPU, ƙwaƙwalwar ajiya, da zirga-zirga. Na dabam, ana haɓaka GUI na ɓangare na uku don keɓancewa, aiwatar da tebur, da masu gyara […]

Sakin planetarium kyauta Stellarium 1.0

Bayan shekaru 20 na ci gaba, an saki aikin Stellarium 1.0, yana haɓaka sararin samaniya na kyauta don kewayawa mai girma uku a cikin sararin samaniya. Ainihin kasida na abubuwan sararin sama ya ƙunshi fiye da taurari dubu 600 da abubuwa masu zurfin sama dubu 80 (ƙarin kasidar ta ƙunshi taurari sama da miliyan 177 da abubuwan sararin sama sama da miliyan ɗaya), kuma sun haɗa da bayanai game da taurari da nebulae. Code […]